COLOCOL 500

Danh mục:

Liên hệ

Mô tả

Giảm đau hạ sốt Colocol 500
Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp
Dạng bào chế:Viên nén bao phim
Đóng gói:Hộp 10 vỉ x 10 viên; hộp 15 vỉ x 10 viên
Thành phần:
Paracetamol 500mg
Chỉ định:
– Giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa…
– Hạ sốt.
Liều lượng – Cách dùng
– Thuốc được dùng theo đường uống. Có thể uống cùng hoặc cách xa bữa ăn.
– Người lớn (kể cả người già) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 – 2 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 8 viên chia 4 lần trong ngày.
– Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: 1 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 4 viên/ngày.
– Không nên sử dụng thuốc này cùng với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.
Không được dùng quá liều chỉ định.
Chống chỉ định:
– Mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.
– Bệnh gan, thận nặng.
– Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenasse

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “COLOCOL 500”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.